1. Một người mang 1 số tiền vào siêu thị để mua hoa quả và nhẩm tính thấy với số tiền đó có thể mua được 3kg lê, hoặc 4kg nho, hoặc 5kg táo. Tính số tiền 1kg mỗi loại hoa quả trên, biết 3kg nho đắt hơn 2kg táo là 210000 đồng.

Các câu hỏi liên quan