1) tính nhẩm:
a. 9000 – 7000 = 2000
5000 – 1000 = 4000
3000 – 2000 = 1000
6000 – 5000 = 1000
8000 – 8000 = 0
10000 – 2000 = 8000
b. 4600 – 400 = 4200
7200 – 3000 = 4200
8500 – 500 = 8000
5600 – 2000 = 3600
9900 – 300 = 9600
3800 – 3000 = 800
6800 – 700 = 6100
7400 – 400 = 7000
2) tìm x
a. x + 7500 = 8500
x = 8500 - 7500
x = 1000
b. 8400 – x = 400
x = 8400 - 400
x = 8000
3.
Buổi sáng và chiều siêu thị bán được số ki-lô-gam cá là:
1800 + 1500 = 3300 (kg)
Siêu thị đó còn số ki-lô-gam cá là:
3650 - 3300 = 350 (kg)
Đáp số: 350kg
no coppy
xin 5*,cảm ơn và ctlhn cho nhóm :>>