Bài 3: Dùng một số tiền để mua gạo tẻ với giá 6000 đồng/1kg thì mua được 30kg. Với số tiền đó nếu mua gạo nếp với giá 9000 đồng/1kg thì được bao nhiêu ki-lô-gam ? Bài 4: Mua 5 m vải hết 120 000 đồng. Hỏi mua 15m vải như thế hết bao nhiêu tiền ? ( Giải bằng 2 cách )

Các câu hỏi liên quan