Đáp án: 64 , 3,75
Giải thích các bước giải:
mắc //: C= C1+C2= 60 +4= 64 uF
mắc nối tiếp : 1/C = 1/C1 +1/C2
> C= (C1.C2)/(C1+C2) =(60.4)/(60+4) =3,75 uF
Đáp án:
Ghép nối tiếp
${C_b} = \frac{{{C_1}.{C_2}}}{{{C_1} + {C_2}}} = \frac{{60.4}}{{60 + 4}} = 3,75\mu F$
Ghép song song
${C_b} = {C_1} + {C_2} = 60 + 4 = 64\mu F$
viết đoạn văn khoảng 200 chữ trình bày suy nghĩ của anh chị về lời khuyên của thầy giáo trong văn bản "khi phải đánh giá một sự việc hay một con người thầy mong các em đừng quá chú trọng vào vệt đen mà hãy nhìn ra tờ giấy trắng với nhiều mảng xanh mà ta có thể viết lên đó những ddieeeuf có ích cho đời"
PHÂN SỐ THẬP PHÂN734/10 ĐƯỢC VIẾT THÀNH HỖN SỐ LÀ
một quả cầu nhỏ có khối lượng m=100g được buộc vào đầu một sợi dây dài l=1m không co dãn và có khối lượng không đáng kể. Đầu kia của dây được giữ cố định ở điểm A trên trụ quay (A) thẳng đứng. Cho trục quay với vận tốc góc ω=3,76 rad/s. Khi đã chuyển dộng ổn định hãy tính bán kính quỹ đạo tròn của vật. Lấy g=10m/s^2 Vẽ hình và giải chi tiết giùm mk nhé. Please, mai kiểm tra rùi
Cho đường tròn (O) đường kính AB=2R, điểm M di động trên (O). Trên đường thẳng AM lấy điểm N sao cho M là trung điểm của AN. Dựng hình bình hành ANBP. Tìm tập hợp các đỉnh P Khi N thay đổi Giúp e với ...mai e ktra rồi ạ
Mọi người giúp mình vs , mình rất cảm ơn những bạn trả lời câu hỏi
2010m2=......dm2 2000dm2=......m2
x/y=7/20;y/z=5/8 và 2x+5y-2z=100.nhanh tích sao luôn
cho hình vuông ABCD, trên tia đối của tia BC và tia DC lấy I, J sao cho BI=DJ. Qua I dựng đường thẳng song song với AJ và qua J dựng đường thẳng song song với AI, chúng cắt nhau tại K. a) Tứ giác AIKJ là hình gì? Vì sao? b) O là giao điểm AK và IJ. Chứng minh: A,O,K,C thẳng hàng.
- giúp tớ đi - Một quyển vở mua lẻ có giá là x đồng nhưng khi mua sỉ (mua từ 10 quyển trở lên ) thì mỗi quyển có giá rẻ hơn khi mua lẻ là 500đ. Cô Nga dùng 810 000 đ để mua vở khen thưởng cho học sinh lớp mình chủ nghiệm. a) hãy viết biểu thức theo x số quyển vở cô Nga mua dc theo giá sỉ. b) Với số tiền trên, nếu mua theo giá sỉ thì sẽ thu lợi hơn mua theo giá bán lẻ bao nhiêu quyển vở. Biết rằng giá 1 quyển vở khi mua lẻ là 5000đ
giúp mình bài cảm nghĩ về qua đèo ngang và bánh trôi nước
Loga.vn - Cộng Đồng Luyện Thi Trực Tuyến