Đáp án:
6,4 gam
Giải thích các bước giải:
nFe3+ = 0,02 mol
nNO3- = 0,06 mol
nH+ = 0,3 mol
3Cu + 8H+ + 2NO3- -> 3Cu2+ + 2NO + 4H2O
0,09 <-0,24 <-0,06 (mol)
Cu + 2Fe3+ -> Cu2+ + 2Fe2+
0,01 <- 0,02 (mol)
=> mCu = 64.(0,09 + 0,01) = 6,4 gam
nêu thành tựu văn hóa lớn của các quốc gia cổ đại phương đông
cho e hỏi câu này với ạ cân bằng pt sau bằng pp thăng bằng electron
A=(10.căn bậc 2 của 1,21/7 + 22.căn bậc 2 của 0,25/3).(5/ căn bậc 2 của 49+ căn bậc 2 của 225/9)
trong một trường THPT khối 11 có 280 học sinh nam và 325 học sinh nữ. Nhà trường cần chọn một học sinh ở khối 11đi dự dạ hội của học sinh thành phố. Hỏi nhà trường có bao nhiêu cách chọn
Tìm STN X, sao cho: a) X+5 chia hết cho x+1 b) 2x+3 chia hết cho x-2
các bước đột phá vào kinh tế trung ương 1979 , 1985 và 1986 Ai giúp mình là theo dạng sơ đồ tư duy vs
viết bài văn cho các đề sau Đề 1 nêu cảm nghĩ về mẹ Đề 2 mái trường mến yêu
Vì sao sau những trận mưa rào cây cối thường xanh tươi tốt hơn
cho7,68 g Cu+200ml dung dịch gồm HNO3 0,6M và H2SO4 0,5M . Sau khi phản ứng xảy ra hoàn toàn ( sản phẩm khử duy nhất là NO) Sau khi cô cạn toàn bộ dung dịch thì khối lượng muối khan là bn? giúp mk vs
Loga.vn - Cộng Đồng Luyện Thi Trực Tuyến