Bài 1 :
Ta có : `6`m vải = `90 000` đ
=> Ta lấy : `90 000 : 6 = 15 000` ( đ) để mua `1` mét vải
=> Ta lấy `1` mét vải nhân với `10` :
=> `15 000 × 10 = 150 000` ( đ )
→ Đúng rồi nhé !
Bài 2 :
Ta có : `100` cái bánh trong `25` hộp
=> Ta tìm `1` hộp có số cái bánh là :
=> `100 : 25` = `4` ( cái )
Sau đó ta tìm `6 hộp có bao nhiêu cái bánh mà `1` hộp có `4` cái.
=> `4` × `6` = `24` ( cái bánh )
→ Đúng rồi nhé !