Giả sử Linh mua gấp đôi số hàng và phải trả gấp đôi tiền tức là:
Khi đó mất 8 tập giấy và 6 tập vở hết 108 000 đồng.
Do đó hai người mua chênh lêch :
$10800 - 9900 = 900 $ đồng
Đs chính là tiền giấy.
Giá mua 6 vở :
$9900 - (700 ×9) = 3600 $ đồng
Vậy giá vở 1 quyển là :
$3600 : 6 = 600$ đồng.