Đáp án:
Giải:
Số tiền mà Mẹ đang có là:
4500 x 25 = 112500 (đồng)
Giá tiền của 1kg gạo ngon là:
4500 + 4500 = 9000 (đồng)
Nếu mua gạo ngon thì mua được số kg gạo là:
112500 : 9000 = 12,5 (kg gạo)
Đ/s: 12,5 kg gạo
@Yết gửi bạn nhé~~
HỌC TỐT~~
#NOCOPY
#NOTHINGISIMPOSSIBLE