Đáp án:
Giải thích các bước giải:
số tiền phải trả khi mua 25 chai nước là 25 x 3000=75
000 đồng
do lớp 34 học sinh và cần mua cho mỗi học sinh một chai nước nhưng mới chỉ có 30 chai nước vì vậy còn thiếu 4 chai nước
số tiền phải trả khi mua thêm 4 chai nước nữa là 4 x 3000=12000 đồng
vậy số tiền mà giáo viên phải trả để mua vừa đủ cho 34 học sinh là 75000+12000=87000đồng