a) Giá tiền khi dùng gói 1 là
$6.000 \times 10 + 2.500 \times (35 - 10) = 122.500$ (đ)
Giá tiền khi dùng gói 2 là
$4.000 \times 35 = 140.000$ (đ)
Vậy đi gói 1 có lợi hơn.
b) Giá tiền khi dùng gói 1 là
$6 \times 10 + 2,5 \times (x-10) = 2,5x + 35$ (nghìn đồng)
Giá tiền khi dùng gói 2 là
$4\times x = 4x$ (nghìn đồng)
Để thỏa mãn gói 1 có lợi hơn thì
$2,5x + 35 < 4x$
$<-> x > 23,33$
Vậy đi quãng đường lớn hơn $23,33$(km).