Bài làm:
Đổi: 1 tá = 12 cái
48 bút chì gấp 12 bút chì số lần là:
48 : 12 = 4 (lần)
Mua 48 bút chì hết số tiền là:
18000 x 4 = 72000 (đồng)
ĐA: 72000 đồng
đổi: 1 tá bút chì= 12 bút chì
1 cây bút chì có giá là:
18000:12=1500( đồng)
48 cây bút chì thì có giá:
1500x48=72000( đồng)
đáp số: 72000 đồng
Cảm nhận những nét mới của nhà văn nam cao và thạch lam thể hiện qua tác phẩm chí phèo và tác phẩm hai đứa trẻ
Cho A ={1;2;3;4;5;6} a.có bao nhiêu số gồm 3 chữ số khác nhau đuoc lập từ A b. Có bao nhiêu số chẵn gồm 2 chữ số
đặt hai vật giống hệt nhau một vật tước gương phẳng còn một vật trước gương cầu lồivà quan sát ảnh của vật đó qua gương và cho biết ảnh qua gương nào lớ hơn tại sao cần gấp mong mọi người giúp đỡ
cong ty A mua về 5 tấn xoài cát HÒA LỘC với giá vốn là 50000 đồng /kg và phí vận chuyển là 11000000 đồng a) tính tổng số tiền vốn công ty A đã mua số xoài trên b) trong quá trình vận chuyển 10% số loại trên bị hỏng và số xoài còn lại được bán hết . Hỏi giá bán mỗi kg xoài là bao nhiêu để công ty co lợi nhuận là 30%
bạn nào giúp mình 2 câu tự luận với
Tìm x |x+1/2|+9/2=19/-3:-2/3 Mk cảm ơn trước
để một thanh sắt ngoài trời một thời gian rồi so sánh khối lượng thanh sắt ngoài trời với khối lượng ban đầu.hãy giải thích
A/c nào giúp e đc ko ạ. Ko copy trên mạng ạ. Cần lắm cao thủ môn văn! Nếu hay e hậu tạ sau ạ.
(1/5)^(x=25 xin hãy giải thích rõ
3/x+2/y=-7 { 5/x-3/y=1 Cho biết cách làm và kết quả
Loga.vn - Cộng Đồng Luyện Thi Trực Tuyến