Đáp án:
$11 550$ đồng.
Giải thích các bước giải:
Mua 1 kg đường cùng loại hết số tiền là:
$38 500 ÷ 5 = 7 700$ (đồng)
Mua 3,5 kg đường cùng loại hết số tiền là:
$7 700 × 3,5 = 26 950$ (đồng)
Mua 3,5 kg đường cùng loại phải trả ít hơn số tiền là:
$38 500 - 26 950 = 11 550$ (đồng)
Đáp số: $11 550$ đồng.
***Chúc bn học tốt!***