GIẢI
Ta có:
Gà:Tiệm A rẻ hơn tiệm B
Nước ngọt:Tiệm B rẻ hơn tiệm A
Khoai chiên:Tiệm B rẻ hơn tiệm A
Ta cũng thấy Gà thì tiệm A rẻ hơn tiêm B 3.000đ nhưng Nước ngọt và Khoai chiên thì tiệm B rẻ hơn.
Ta có như sau:
Nếu Bạn Minh mua ở Tiệm A:
19+19+19+10+10+15+15+15+15+15=152.000đ
Nếu Bạn Minh mua ở Tiệm B:
22+22+22+9+9+12+12+12+12+12=144.000đ
Vậy bạn Minh nên mua ở tiệm gà rán B.
(Chúc bạn học tốt)