Biết công thoát của electron khỏi kim loại Vônfram là 7,2.10-19 J. Giới hạn quang điện của Vônfram bằng
C
Một chùm ánh sáng đơn sắc, sau khi đi qua lăng kính thủy tinh thì
Hạt nhân có cấu tạo gồm
Phát biểu nào sau đây là sai?
Chọn phát biểu đúng. Nguyên tắc hoạt động của quang điện trở dựa vào
Thực hiện giao thoa ánh sáng với nguồn gồm hai thành phần đơn sắc nhìn thấy có bước sóng λ1 = 0,42μm và λ2.> λ1 .Trên màn hứng các vân giao thoa, giữa hai vân gần nhất cùng màu với vân sáng trung tâm đếm được 14 vân sáng. Trong đó, số vân của bức xạ λ1 và của bức xạ λ2 lệch nhau 2 vân,, bước sóng của λ2 là
Bắn phá bằng hạt α thu được một hạt prôtôn và một hạt oxi. Cho biết khối lượng các hạt nhân mN = 13,9992 u; mp = 1,0073 u; mα = 4,0015 u ; mO = 16,9947 u; u = 931 MeV. Phản ứng này
Đặc điểm quan trọng của quang phổ liên tục là
Trạng thái dừng của nguyên tử là
Mạch dao động của một máy thu thanh với cuộn dây có độ tự cảm L = 5.10−6 (H), tụ điện có điện dung 2.10−8(F); điện trở thuần R = 0. Hãy cho biết máy đó thu được sóng điện từ có bước sóng bằng bao nhiêu?
Loga.vn - Cộng Đồng Luyện Thi Trực Tuyến