Đặt điện áp xoay chiều có giá trị hiệu dụng U = 130 V vào hai đầu đoạn mạch gồm ột biến trở nối tiếp với một cuộn cảm thuần. Khi biến trở có giá trị là R1=40 Ω hoặc R2=90 Ω thì công suất của mạch đều là P. Cảm kháng ZL của cuộn dây và công suất P của đoạn mạch là

A. 60 Ω ; 130 W        B. 60 Ω ; 60 W

C. 100Ω ; 30 W        D. 75 Ω ; 60 W

Các câu hỏi liên quan