$\text{Đổi 13,05kg=13050g}$
$⇒n_{C4H10}=13050/58=225mol$
$2C4H10+13O2\overset{t^o}\to 8CO2+10H2O$
$\text{theo pt :}$
$n_{O_2}=13/2.n_{C4H10}=13/2.225=1462,5mol$
$⇒V_{kk}=1462,5.22,4.5=163800l$
: Đốt cháy hoàn toàn 8,6 gam một ankan X cần vừa đủ 21,28 lít CO2 ở đktc. CTPT của X là
2. Tính ( 5 giờ 30 phút + 7 giờ 18 phút ) x 3 5 giờ 30 phút + 7 giờ 18 phút x 3 ( 9 giờ 20 phút + 6 giờ 40 phút ) : 2 9 giờ 20 phút + 6 giờ 40 phút : 2
tính bằng cách thuận tiện a.60-26,75-13,25 b.45,,28+52,17-15,28-12,17 c.38,25-18,25+21,64-11,64+9,93
Giúp mình với ạ. Mình cảm ơn nhiều
Tính diện tích xung quanh và diện tích toàn phần của hình lập phương cạnh 5 dm.
: Đốt cháy hoàn toàn 8,6 gam một ankan X cần vừa đủ 21,28 lít CO2 ở đktc. CTPT của X là Giải giúp mình vs ạ
Mn trả lời giúp vs ạ ( làm đc câu nào thì làm )
Tính diện tích xung quanh và diện tích toàn phần của hình lập phương cạnh 5 dm
lấy ví dụ chứng minh thực tiễn là tiêu chuẩn để kiểm tra chân lý
Loga.vn - Cộng Đồng Luyện Thi Trực Tuyến