Đáp án:
Giải thích các bước giải:
a) số mol khí SO2(ở đktc) là: nSO2=v/22,4=1,12/22,4=0,05(mol)
pt: S + O2 → SO2
theo pt: 1 1 1
theo đề: 0,05 ----- >0,05 (mol)
mS=nxM= 0,05 x32= 1,6(g)
b) thể tích Oxi (ở đktc) là : vO2=nx22,4= 0,05x22,4=1,12(l)
Bạn nào trình bày dễ hiểu nhất thì mik cho CTLHN nha! Còn về phần vote sao thì đợi mik có kết quả rồi sẽ vote tuỳ theo số câu trả lời đúng nhé. :> Đổ 120g chất lỏng ở nhiệt độ 200C vào 20g nước sôi ở 1000C. Nhiệt độ cuối cùng khi có cân bằng nhiệt là 360C. Tính nhiệt dung riêng của chất lỏng đã đổ vào, biết nhiệt dung riêng của nước là 4200 J/kg.K.
Giúp mình với nhé! Câu 13 thui hihi
: Đốt cháy hoàn toàn 8,6 gam một ankan X cần vừa đủ 21,28 lít CO2 ở đktc. CTPT của X là
2. Tính ( 5 giờ 30 phút + 7 giờ 18 phút ) x 3 5 giờ 30 phút + 7 giờ 18 phút x 3 ( 9 giờ 20 phút + 6 giờ 40 phút ) : 2 9 giờ 20 phút + 6 giờ 40 phút : 2
tính bằng cách thuận tiện a.60-26,75-13,25 b.45,,28+52,17-15,28-12,17 c.38,25-18,25+21,64-11,64+9,93
Giúp mình với ạ. Mình cảm ơn nhiều
Tính diện tích xung quanh và diện tích toàn phần của hình lập phương cạnh 5 dm.
: Đốt cháy hoàn toàn 8,6 gam một ankan X cần vừa đủ 21,28 lít CO2 ở đktc. CTPT của X là Giải giúp mình vs ạ
Mn trả lời giúp vs ạ ( làm đc câu nào thì làm )
Loga.vn - Cộng Đồng Luyện Thi Trực Tuyến