Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Trước kia, giá 1kg gạo nếp nương là :
640 000 : 20 = 32 000 ( đồng )
Hiện nay, giá 1kg gạo nếp nương tăng lên là :
32 000 + 8000 = 40 000 ( đồng )
Với 640 000 đồng thì mua được là :
640 000 : 40 000 = 16 ( kg gạo )
16kg
Trước kia, giá 1kg gạo nn là 640k:20=32k. Hiện nay, giá 1kg tăng lên thành 32k+8k=40k. Vậy với 640k thì mua đc 640k:40k=16kg gạo
Câu 1 : cho hình bình hành....
giải thích được sự cần thiết của các nguyên tố vi lượng đối với thực vật? làm giúp mình với!
CÂU HỎi: tại sao bắt phi và việt nam ở cùng vĩ độ nhưng lại có lượng mưa khác nhau
Giúp mình với ạ Cái này do không hiểu 🥺xin mn giúp với ạ
Câu 5: Cho biết m = 7, n = 6, p = 3; Giá trị biểu thức: m + n - p là: 10 (Đúng hay sai?)
Các chuyên gia giải giúp em với nhaaaa
Bài 1: a) tìm số tự nhiên x,biết: (2x-3)²=169 b) tích 1.2.3.4.5....50 có số tận cùng có bao nhiêu chữ số 0 Giúp mình với, mai mình phải nộp rồi Ai làm nhanh, đúng nhất mình sẽ tặng cho 5*, 1 lời cảm ơn và 20 điểm
Trung hoà 200g dung dịch H2SO4 a% với b g dung dịch KOH 10% thì thu được 8,7g muối ăn. a) a% dung dịch H2SO4 ? b) Tính b g dung dịch KOH ? c) Tính c% của chất có trong dung dịch sau phản ứng ? Giúp mình với ạ, mình đang cần gấp, mình cảm ơn ạ, hứa sẽ vote 5* và cho câu trả lời hay nhất!
So <-> such... that 1.the test was so difficult that we couldn’t finish it -> it was 2. His mother cooks so well that everyone like her food -> his mother is
Giải thích vì sao phân hữu cơ thường dùng bón lót; phân đạm, kali và phân hỗn hợp thường dùng bón thúc?
Loga.vn - Cộng Đồng Luyện Thi Trực Tuyến