Khi Linh mua gấp đôi số hàng và phải trả gấp đôi tiền tức là:
Khi đó mua 8 tập giấy và 6 tập vở hết $54 00\times2=108 00$ đồng.
Do đó hai người mua chênh lêch:
$10800 - 9900 = 900 $ đồng
Đó chính là tiền tập giấy.
Giá mua 6 vở:
$9900 - (700 ×9) = 3600$ đồng
Vậy giá vở 1 quyển là :
$3600 : 6 = 600$ đồng.
Đáp số: Tập giấy: $900$ đồng
Quyển vở: $600$ đồng