Đáp án:
Chiếc thứ nhất chạy nhanh sau: 30 x2=60(phút)=1giờ
ĐỂ nhanh lên đúng 1 ngày cần nhanh lên 24giờ đồng hồ chạy qua: 24x30=720 ngày
chiếc thứ 2 chạy chậm sau 20 ngày x3=60(phút)=1 giờ
để chậm lại đúng 1 ngày cần 24giờ đồng hồ phải chạy qua: 24x20=480 ngày
ta có: ước chung nhỏ nhất của 720 và 480 là 1440
vậy sau 1440 ngày cả 2 đồng hồ lại cùng chỉ giờ chính xác