Thời gian truyền âm trong không khí là :
$v=s:t=68m : 340 = 0.2(giây)$
Thời gian truyền âm trong sắt là:
$0.2 - 0.188 = 0.012(giây)$
Vận tốc truyền âm trong sắt là:
$v=s:t=68 : 0.012 = 5.(6) (m/s)$
Chúc bạn học tốt.
Tick 5 sao+cảm ơn và hay nhất cho mình nhé.