1.Số tiền người đó mua kẹo là : 5500 x 12 = 66 000 ( đồng)
Nếu mua kẹo với giá 11 000 đồng thì mua được số gói kẹo là : 66 000 : 11 000 = 6 ( gói)
Đáp số : 6 gói
2. Nếu ăn trong 1 ngày cần số người là : 90 x 15 = 1350 ( người)
Ăn trong 9 ngày cần số người là : 1350 : 9 = 150 ( người)
Số người đến thêm là : 150- 90 = 60 ( người)
Đáp số : 60 người
#Chúc bạn học tốt
#Hươngyang
Nếu có gì thắc mắc cmt bên dưới cho mình nhé <3