C1: Mẹ có số tiền là:
`4500 xx 20 = 90000` (đồng)
Giá tiền 1kg gạo ngon là:
`4500 + 4500 = 9000(đồng)`
Cũng với số tiền ấy , nếu mua gạo ngon sẽ được số gạo là:
`90000 : 9000 = 10(kg)`
Đáp số: `10kg`
_____________________________
C2:
Giá tiền 1kg gạo ngon là:
`4500 + 4500 = 9000(đồng)`
Giá tiền 1kg gạo ngon gấp giá tiền 1kg gạo thường là:
`9000 : 4500 = 2` (lần)
Cũng với số tiền ấy , nếu mua gạo ngon sẽ được số gạo là:
`20:2 = 10(kg)`
Đáp số: `10kg`