Mẹ mua đồ dùng học tập cho Mai và Tú. Mẹ mua cho Mai 3 quyển vở và 2 bút chì hết 800 đồng, mẹ mua cho Tú 2 quyển vở và 2 bút chì hết 600 đồng. Hãy tính giá tiền mỗi quyển vở, mỗi chiếc bút chì?

Các câu hỏi liên quan