Mỗi kg gạo tẻ giá 14.500,mỗi kg gạo nếp giá 22 nghìn đồng.Mẹ mua 3 kg gạo tẻ và 2 kg gạo nếp thì người bán hàng lại trả tiền thừa là 12.500 đồng.Hỏi mẹ đưa cho người bán hàng bao nhiêu tiền?