Đáp án:
Bài 3:
TÓM TẮT:
56000 đồng: 7 quyển vở
126000 đồng: ? quyển vở
GIẢI:
Giá tiền của 1 quyển vở là:
56000 : 7 = 8000 (đồng)
Bạn Lan mua được số quyển vở là:
126000 : 8000 ≈ 15 (quyển vở)
Đ/s: 15 quyển vở
(≈ là dấu gần bằng, bài này ra kết quả là 15,75 nhưng vở thì không bán lẻ từng trang được nên phải làm tròn thành 15 )
Bài 4:
TÓM TẮT:
225000 đồng: 15 kg gạo
105000 đồng: ? kg gạo
GIẢI:
Giá tiền của 1 kg gạo là:
225000 : 15 = 15000 (đồng)
Với số tiền 105000 thì mua được số kg gạo là:
105000 : 15000 = 7 (kg)
Đ/s: 7 kg gạo
@Yết gửi bạn nhé~~
HỌC TỐT~~
#NOCOPY
#NOTHINGISIMPOSSIBLE