Nếu mua riêng
Lan mua `11` cái `= (4+1 )+(4+1)+1`
`=>` Số tiền Lan phải trả là :
`(4.4)+1 .12000 = 108000 ` `( đồng )`
Mai mua `14` cái `= (4+1 )+(4+1)+4`
`=>` Số tiền Mai phải trả là :
`(4+4+4 ) . 12000 = 14400` `( đồng )`
Số bánh hai bạn mua chung là :
`11 + 14 = 25` `( bánh )`
Nếu mua chung thì hai bạn mua tổng là `25` cái bánh
`25 = (4+1 )+(4+1)+(4+1 )+(4+1)+(4+1 )`
Tổng số tiền phải trả là :
`( 4+4+4+4+4 ) .12000 = 20 . 12000 = 240000 < 108000 + 14400 `
`=>` Hai bạn mua chung sẽ đỡ tốn tiền hơn.