Viên đạn khối lượng m = 100g đang bay     
đến với vận tốc v = 10 m/s cắm vào bao
cát khối lượng M = 400g treo trên dây dài
l = 1m và đứng yên.
Bao nhiêu phần trăm năng lượng ban đầu đã chuyển sang nhiệt?
A. 90%.
B. 80%.
C.  75%.
D. 50%.

Các câu hỏi liên quan