Đáp án:
a. Lớp 4B thu được số kg giấy vụn là
(620+158):2= 389 (kg)
Lớp4A thu được số kg giấy vụn là
620 - 389 = 231(kg)
b, Nếu mỗi kg giấy vụn bán dc 3000 đồng thì lớp 4B thu được số tiền là:
389 x 3000=116700 ( đồng )
Nếu mỗi kg giấy vụn bán dc 3000 đồng thì lớp 4A thu được số tiền là:
231x 3000 = 693000 (đồng)
Đáp số: a, Lớp 4B: 389 (kg)
Lớp 4A: 231 (kg)
b, Lớp 4B: 116700 ( đồng )
Lớp 4A: 693000 (đồng)