Buộc một quả cầu M vào một lò xo L có độ cứng k = 250N/m và có chiều dài tự nhiên ${{l}_{0}}=20cm.$ Lò xo L được treo thẳng đứng. Khi M cân bằng, ta thấy L dài 28cm. Kéo M xuống dưới thêm một đoạn 4 cm rồi thả nhẹ để M chuyển động lên. Cho $g=10m/{{s}^{2}}$.
Lò xo L sẽ có chiều dài ngắn nhất bằng 
A. 24cm
B. 12cm
C. 36 cm 
D. 12 m

Các câu hỏi liên quan