Đáp án:
Giá trị của `4` kg cam và `8` kg táo là:
`84\ 000xx2=168\ 000` (đồng)
Giá trị của `8-5=3` kg táo là:
`168\ 000-123\ 000=45\ 000` (đồng)
Giá trị của mỗi kg táo là:
$45\ 000:3=15\ 000$ (đồng)
Giá trị của `4` kg táo là:
`15\ 000xx4=60\ 000` (đồng)
Giá trị của `2` kg cam là:
`84\ 000-60\ 000=24\ 000` (đồng)
Giá trị của mỗi kg cam là:
$24\ 000:2=12\ 000$ (đồng)
Đáp số: mỗi kg gáo có giá `15\ 000` đồng. Mỗi kg cam có giá `12\ 000` đồng.