Lớp 7A có 44 bạn HS , dự định tổ chức liên hoan cuối năm cho các bạn (mỗi bạn một phần từ gà KFC có giá 45000₫ và một ly nước có giá 5000₫). Hiện tại cửa hàng có khuyến mãi như sau: a) khuyến mãi 1: mua 10 phần tặng một phần (cùng loại). Họ nếu mua đủ cho các bạn theo hình thức này thì phải trả bao nhiêu tiền? B) khuyến mãi 2 : được giảm giá 10% trên hóa đơn mua hàng. Hỏi nếu mua đủ cho các bạn theo hình thức này thì phải trả bao nhiêu tiền? C) Theo bạn nên lựa chọn mua như thế nào để có lợi hơn? Có lợi hơn bao nhiêu?

Các câu hỏi liên quan