1)Một người đi xe đạp từ A đến B vận tốc trung bình 15km/h.Lúc về người đó chỉ đi với vận tốc trung bình là 12km/h,nên thời gian về nhiều hơn thời gian đi là 45 phút.Tính độ dài quảng đường AB?
Gọi thời gian đi là x (h) ( x>o) Thời gian về là x+34(h) Quãng đường đi 15x (km) Quãng đường về 12(x+34)(km) Vì quãng đường AB lúc đi và về không đổi => phương trình 15x=12(x+34) => x=3(tmđk) =>quãng đường AB dài :15.3=45(km) Vậy-..