Cho tích phân \(\int\limits_2^9 {f\left( x \right)dx} = 6\). Tính tích phân \(I = \int\limits_1^2 {{x^2}f\left( {{x^3} + 1} \right)dx} \).A.\(I = 3\)B.\(I = 2\)C.\(I = 8\)D.\(I = 4\)
Đá vôi có công thức làA.CaOB.CaCO3C.Na2CO3D.CaSO4
Thể tích rượu etylic nguyên chất trong 200ml rượu 450 làA.80 mlB.90 mlC.80 lítD.90 lít
Chất A có %mC = 75%. Công thức của A làA.CH4B.C2H6C.C2H6OD.CO2
Hypebol \(\left( H \right):\,\,12{x^2} - 16{y^2} = 192\) có các đường tiệm cận là:A.\(y = \frac{{\sqrt 3 }}{2}x;\,\,y = - \frac{{\sqrt 3 }}{2}x\) B.\(y = \frac{{\sqrt 3 }}{2};\,\,y = - \frac{{\sqrt 3 }}{2}\) C.\(y = \frac{{2\sqrt 3 }}{3}x;\,\,y = - \frac{{2\sqrt 3 }}{3}x\)D.\(y = \frac{{\sqrt 3 }}{4}x;\,\,y = - \frac{{\sqrt 3 }}{4}x\)
Hợp chất nào sau đây là hợp chất hữu cơ?A.H2CO3B.C2H6C.NaHCO3D.CO2
Hòa tan 2 gam muối YCO3 bằng dung dịch HCl dư thu được dung dịch A và 0,224 lít CO2(đktc). Khối lượng muối trong dung dịch A là (H=1, Cl=35,5, C=12, O=16)A.3gB.2,88gC.2,44gD.2,11 gam
Chất X là sản phẩm thế của metan với clo (ánh sáng, tỉ lệ mol 1: 1). Chất Y là sản phẩm của benzen với brom (bột sắt,nhiệt độ, tỉ lệ mol 1: 1). X, Y có công thức lần lượt làA.CH4Cl2, C6H5BrB.CH4Cl2, C6H6Br2 C.CH3Cl, C6H6Br2D.CH3Cl, C6H5Br
Axit axetic có phản ứng với chất nào sau đây?A.CuB.AgC.HClD.CaO
Tâm sai của hypebol \(\frac{{{x^2}}}{5} - \frac{{{y^2}}}{4} = 1\) bằng:A.\(\frac{{\sqrt 5 }}{5}\)B.\(\frac{4}{5}\)C.\(\frac{4}{{\sqrt 5 }}\) D.\(\frac{{3\sqrt 5 }}{5}\)
Loga.vn - Cộng Đồng Luyện Thi Trực Tuyến