Hai xe có khối lượng m1 và m2 chuyển động ngược chiều nhau với vận tốc v1 = 10 m/s; v2 = 4 m/s. Sau va chạm hai xe bị bật trở lại cùng vận tốc =5 m/s. Tỉ số khối lượng của hai xe là
A. 0,6.
B. 0,2.
C. .
D. 5.

Các câu hỏi liên quan