Một viên bi khối lượng m = 100g lăn không ma sát trên một vòng xiếc (như hình bên) từ điểm A dưới với vận tốc ban đầu bằng không . Biết gia tốc rơi tự do g = 9,8 m/s2. Động năng của vật tại điểm cao nhất C của vòng tròn dưới với bán kính R = 2m là
A. 3,92 J.
B. 39,2 J.
C. 0.
D. 1,96 J.